Số người đang online: 12
Số lượt truy cập: 8267587
QUẢNG CÁO
|
|
TRƯỜNG TIỂU HỌC LỘC THỦY NỔ LỰC XÂY DỰNG TRƯỜNG ĐẠT CHUẨN QUỐC GIA, ĐÁP ỨNG YÊU CẦU ĐỔI MỚI GDPT HIỆN NAY
Thứ ba, 14/05/2024 08:12
Công tác xây dựng trường học đạt chuẩn quốc gia là một trong những nhiệm vụ quan trọng nhằm nâng cao chất lượng giáo dục, đáp ứng yêu cầu nguồn nhân lực cho sự nghiệp công nghiệp hóa-hiện đại hóa. Việc xây dựng trường học theo các tiêu chuẩn trường đạt chuẩn quốc gia do Bộ GDĐT ban hành được xác định là nhiệm vụ trọng tâm, do đó, cần ưu tiên dành mọi nguồn lực đầu tư về cơ sở vật chất, trang thiết bị, bổ sung đội ngũ cán bộ, giáo viên…
MỘT BUỔI TRẢI NGHIỆM ĐẦY THÚ VỊ VÀ BỔ ÍCH CỦA HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC LỘC THỦY
Thứ sáu, 19/04/2024 07:43
Đối với trẻ, những hoạt động trải nghiệm thú vị, bổ ích luôn giúp các em hình thành và phát triển các giá trị và kỹ năng sống phù hợp. Được trải nghiệm cuộc đời cũng là cơ hội để các em ý thức được tầm quan trọng của việc học tập và quyết tâm nỗ lực cố gắng hơn nữa trong các lĩnh vực hoạt động của bản thân. Hoạt động trải nghiệm sáng tạo như một trò chơi khám phá thế giới bất tận, càng đào sâu càng say mê hơn. Vì thế, trong quá trình giáo dục trẻ, cha mẹ cần phối hợp chặt chẽ với nhà trường để thiết kế cho trẻ các chương trình giáo dục trải nghiệm vừa sáng tạo vừa hiệu quả.
TƯNG BỪNG “NGÀY HỘI ĐỌC SÁCH” Ở TRƯỜNG TIỂU HỌC LỘC THỦY
Thứ bảy, 20/04/2024 08:16
Thực hiện kế hoạch số 305/KH-GDĐT ngày 2/4/2024 của Phòng GD&ĐT Lệ Thủy về Kế hoạch tổ chức Ngày sách Việt Nam năm 2024; hưởng ứng Ngày sách Việt Nam (21/4), sáng ngày 17/4/2024, trường Tiểu học Lộc Thủy tổ chức thành công “Ngày sách Việt Nam”. Đây cũng là một hoạt động thường niên của nhà trường để các em được giao lưu học hỏi, phát huy tinh thần hiếu học, đam mê đọc sách, tạo sân chơi lành mạnh cho các em phát triển năng lực và phẩm chất, từ đó góp phần nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện.
ĐOÀN VIÊN – NGƯỜI LAO ĐỘNG CÔNG ĐOÀN TÍCH CỰC TRONG CÔNG TÁC XÂY DỰNG TRƯỜNG CHUẨN QUỐC GIA
Thứ tư, 17/04/2024 03:07
Xây dựng trường học đạt chuẩn quốc gia là chủ trương lớn mang tính chiến lược của ngành GDĐT nhằm chuyển hóa cơ sở vật chất cũng như đội ngũ giáo viên. Xác định rõ được mục tiêu đó, những năm qua Đoàn viên – Người lao động Công đoàn trường Tiểu học Lộc Thủy đã tập trung mọi nguồn lực, thời gian cho công tác này và đạt nhiều kết quả đáng ghi nhận. Trường lớp khang trang, sạch sẽ.
Trường Tiểu học Lộc Thủy đón Đoàn kiểm tra, giám sát công tác Y tế trường học của Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh Quảng Bình
Thứ năm, 04/04/2024 06:53
Thực hiện Kế hoạch số 361/KH-KSBT ngày 20/3/2024 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Quảng Bình về việc kiểm tra, giám sát công tác Y tế trường học năm 2024. Sáng ngày 04/4/2024, trường Tiểu học Lộc Thủy đón đoàn Kiểm tra, giám sát công tác Y tế trường học năm 2024 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Quảng Bình. Đoàn kiểm tra gồm có các Bác sĩ Phan Thị Hồng - Phó Trưởng Khoa sức khỏe môi trường - Y tế trường học - Bệnh nghề nghiệp - Trưởng đoàn và các thành viên trong đoàn gồm đ/c Dương Thị Hồng Liên, đ/c Trương Thị Thanh Huyền, đ/c Lê Công Bình An là cán bộ của khoa KSMT - YTTH - BNN thuộc TTKSBT tỉnh Quảng Bình. Cùng đi trong đoàn có đ/c Nguyễn Thị Hiền - đại diện Trung tâm y tế huyện Lệ Thủy.
ĐÊM HỘI THÁNG BA - LIÊN HOAN TIẾNG HÁT “KHUYẾN HỌC, KHUYẾN TÀI” TRÊN QUÊ HƯƠNG ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP
Thứ ba, 26/03/2024 10:22
Trong không khí rộn ràng sắc màu tháng Ba, cả nước đang hân hoan chào mừng 93 năm Ngày thành lập Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh. Hoà chung không khí hào hùng ấy, ngày 25/03/2024, Đảng uỷ, HĐND, UBND, UBMTTQ, xã Đoàn Lộc Thuỷ tổ chức Hội trại và đêm Liên hoan tiếng hát “ Khuyến học, khuyến tài” nhằm ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ vĩ đại, ca ngợi đất nước, quê hương trên con đường đổi mới phát triển.
NIỀM VUI “NGÀY HỘI HỌC SINH TIỂU HỌC” TRÊN QUÊ HƯƠNG ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP!
Thứ năm, 21/03/2024 08:42
Mùa xuân như một món quà quý giá mà thiên nhiên ban tặng cho cuộc sống của chúng ta. Mùa xuân mang đến cho vạn vật sức sống mới, khắp nơi, ngàn hoa nở rộ rực rỡ, tỏa hương thơm ngát. Trong tiết trời se se lạnh, ngày 20 tháng 3 năm 2024, Trường Tiểu học Lộc Thủy đã tổ chức Ngày hội học sinh Tiểu học, với một không khí vui tươi, tưng bừng náo nhiệt bằng những trải nghiệm dành cho các em học sinh thật thú vị, thật bổ ích. Từ sáng sớm, sân trường đã rực rỡ trong sắc cờ và hoa. Không gian tràn ngập tiếng nhạc sôi động, tiếng cười rộn rã, tiếng reo vui... Các hoạt động của Ngày hội học sinh Tiểu học diễn ra sôi nổi, thực sự thu hút được sự tham gia của toàn bộ học sinh, giáo viên và phụ huynh trong toàn trường.
ÁO DÀI VIỆT NAM – GIÁ TRỊ VÀ BẢN SẮC!
Thứ bảy, 02/03/2024 02:47
Áo dài được xem là biểu tượng văn hóa gắn liền với hình ảnh người phụ nữ Việt Nam. Trải qua nhiều thời gian thăng trầm và phát triển, chiếc áo dài Việt Nam không ngừng thay đổi nhưng vẫn giữ được nét truyền thống. Khơi dậy niềm tự hào và góp phần tôn lên vẻ đẹp thanh lịch, dịu dàng của người phụ nữ Việt Nam.
Khi nói đến trang phục truyền thống của người Việt Nam, người ta thường nghĩ ngay đến “Áo dài”. Trải qua từng thời kỳ, từng giai đoạn cùng với những diễn biến của quá trình phát triển lịch sử, tà áo dài Việt Nam vẫn tồn tại cùng với thời gian, được xem là trang phục truyền thống, là một biểu tượng trong văn hóa của dân tộc Việt Nam.
HỌC SINH HÀO HỨNG VỚI TIẾT HỌC ĐỌC MỞ RỘNG TẠI THƯ VIỆN
Thứ sáu, 16/02/2024 02:14
Sách là kho tàng tri thức của nhân loại, là chiếc chìa khóa vạn năng mở cửa cho trí tuệ và tâm hồn của con người. Sách cung cấp cho ta mọi sự hiểu biết trong cuộc sống. Có thể nói, đọc sách là một thói quen rất có ý nghĩa với mọi lứa tuổi trong đó có học sinh lứa tuổi tiểu học.
TRƯỜNG TIỂU HỌC LỘC THỦY TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH “TẾT SUM VẦY, XUÂN YÊU THƯƠNG”
Thứ tư, 07/02/2024 09:31
Một năm mới bắt đầu bằng mùa xuân, đời người bắt đầu từ tuổi trẻ và tuổi trẻ chính là mùa xuân của đất nước.
Thực hiện chương trình công tác Đội và phong trào thiếu nhi năm học 2023- 2024.Tiếp tục hưởng ứng phong trào “Tết vì bạn nghèo” và “Giúp bạn đến trường – Cùng hướng tới tương lai”.
Được sự nhất trí của BGH nhà trường, Liên đội trường TH Lộc Thủy tổ chức chương trình “Tết sum vầy, xuân yêu thương.” trong không khí vui tươi, phấn khởi đón chào năm mới 2024, xuân Giáp Thìn.
Xem tin theo ngày
|
|
![Nguyễn Thị Hoàng Lan](/pic/web/icon/skype.png) | Nguyễn Thị Hoàng Lan Hiệu trưởng |
![Phan Thị Loan](/pic/web/icon/skype.png) | Phan Thị Loan P.Hiệu trưởng |
|